A cikin tsarin ƙawata sabon gidanmu, na'urar sanyaya daki (air conditioner) kayan lantarki ne masu mahimmanci a cikin kayan aikin gida. A amfani da su na yau da kullun, na'urorin sanyaya daki masu fa'idodi da rashin amfani sau da yawa suna shafar ingancin rayuwarmu. Haka yake ga siyan RV. A matsayin babban kayan haɗin mota, na'urar sanyaya daki za ta kuma danganta da ingancin tafiyarmu. Bari mu kalli yadda ake zaɓar na'urar sanyaya daki (air conditioner)na'urar sanyaya iska ta RVTa yaya za mu iya zaɓar na'urar sanyaya daki mafi dacewa ga muhallinmu?
Na'urorin sanyaya iska na rufin gida:
Na'urar sanyaya daki da aka ɗora a rufins sun fi yawa a cikin RVs. Sau da yawa muna iya ganin ɓangaren da ke fitowa a saman RV. Sashen da ke fitowa a cikin hoton da ke sama shine na'urar waje. Ka'idar aiki na na'urar sanyaya iska ta sama abu ne mai sauƙi. Ana zagaya na'urar sanyaya iska ta cikin na'urar sanyaya iska ta saman RV, kuma ana isar da iska mai sanyi zuwa na'urar da ke cikin gida ta hanyar fanka.
Na'urar da ke da allon sarrafawa da kuma hanyar fitar da iska na'urar cikin gida ce, wadda za mu iya gani daga rufin bayan shiga RV.
Muhimman abubuwan da ke cikin kwandishan na rufin gida NFRT2-150:
Ga nau'in 220V/50Hz, 60Hz, ƙarfin famfon zafi: 14500BTU ko kuma zaɓi na dumama 2000W.
Ga sigar 115V/60Hz, zaɓi na Heater 1400W kawai.
Na'urar sarrafawa ta nesa da Wifi (Manhajar Wayar Salula), na'urar sanyaya iska da kuma na'urar sanyaya iska daban, tana aiki yadda ya kamata, kuma tana da kyakkyawan matakin amo.
A matsayinsa na kwandishan da aka ɗora a ƙasa a cikin layin samfurin kwandishan NF RV, ana iya sanya shi a cikin akwatin ajiya. Ana iya fara halayen ƙarancin amfani a ko'ina cikin sauƙi, kuma duk abubuwan aiki, gami da tsarin tace iska, ana iya amfani da su akai-akai a ƙarƙashin yanayin matsin lamba mai ƙarancin iska. Kayan aikin suna da wuraren fitar da iska guda uku, waɗanda za a iya rarraba su daidai gwargwado zuwa sassa daban-daban na abin hawa, ba tare da canza tsarin ɗakin abin hawa kamar kwandishan da ke sama ba. Saboda zafi zai tashi, kwandishan da aka ɗora a ƙasa zai iya samun ingantaccen tasirin dumama fiye da kwandishan da aka ɗora a sama. Ana iya samun canjin zafi da sanyi da matakin zafin jiki ta hanyar sarrafawa ta nesa.
Me yasa za a zaɓi na'urar sanyaya iska ta musamman don motocin RV, shin na'urorin sanyaya iska na gida ba za su iya yin hakan ba?
Na'urorin sanyaya iska na gida ko na tagogi sun fi rahusa fiye da na'urorin sanyaya iska na RV na ƙwararru, me zai hana a zaɓi na'urar sanyaya iska ta gida? Wannan tambaya ce da 'yan wasa da yawa ke yi. Wasu masu sha'awar mota sun gyara ta lokacin da suke yin gyaran gida, amma ba a ba da shawarar a sanya ta a cikin na'urar sanyaya iska ta gida mai yawa ba, saboda tushen ƙirar na'urar sanyaya iska ta gida yana da ƙarfi, kuma motar tana motsi da ƙura, kuma matakin hana girgizar ƙasa na na'urar sanyaya iska ta gida bai kai ga tukin mota ba. A ƙarƙashin amfani na dogon lokaci, sassan na'urar sanyaya iska za su sassauta kuma su lalace yayin tuki, wanda zai haifar da ɓoyayyun haɗari ga amincin masu amfani. Saboda haka, ba a ba da shawarar amfani da na'urorin sanyaya iska na gida don na'urorin sanyaya iska na RV ba.
Lokacin Saƙo: Yuni-14-2024