Barka da zuwa Hebei Nanfeng!

Sharhin Fasahar Rage Zafi don Batirin Lithium-ion a cikin Motoci

A halin yanzu, gurɓataccen iska yana ƙaruwa kowace rana a duniya. Haɗarin hayaƙi daga motocin mai na gargajiya ya ƙara ta'azzara gurɓataccen iska da kuma ƙara fitar da hayakin hayaki mai gurbata muhalli a duniya. Kiyaye makamashi da rage fitar da hayaki ya zama babban abin damuwa ga al'ummar duniya (HVCHSabbin motocin makamashi suna da babban kaso a kasuwar motoci saboda ingantaccen makamashin lantarki, tsafta da kuma rashin gurɓata muhalli. A matsayin babban tushen wutar lantarki na motocin lantarki masu tsabta, ana amfani da batirin lithium-ion sosai saboda yawan kuzarin da suke da shi da kuma tsawon rai.

Lithium-ion zai samar da zafi mai yawa yayin aiki da kuma fitar da shi, kuma wannan zafin zai yi tasiri sosai ga aikin aiki da rayuwar batirin lithium-ion. Zafin aiki na batirin lithium shine 0~50 ℃, kuma mafi kyawun zafin aiki shine 20~40 ℃. Tarin zafi na fakitin batirin sama da 50 ℃ zai shafi rayuwar batirin kai tsaye, kuma idan zafin batirin ya wuce 80 ℃, fakitin batirin na iya fashewa.

Wannan takarda ta mayar da hankali kan sarrafa zafi na batura, tana taƙaita fasahar sanyaya da watsa zafi na batura lithium-ion a cikin yanayin aiki ta hanyar haɗa hanyoyi da fasahohi daban-daban na watsa zafi a gida da waje. Ta hanyar mai da hankali kan sanyaya iska, sanyaya ruwa, da sanyaya yanayi, ci gaban fasahar sanyaya batura na yanzu da matsalolin ci gaban fasaha na yanzu, kuma an gabatar da batutuwan bincike na gaba kan sarrafa zafi na batir.

Sanyaya iska

Sanyaya iska shine don kiyaye batirin a cikin yanayin aiki da kuma musayar zafi ta cikin iska, musamman ma sanyaya iska da aka tilasta (Na'urar hita ta iska ta PTC) da iska ta halitta. Fa'idodin sanyaya iska sune ƙarancin farashi, sauƙin daidaitawa, da kuma babban aminci. Duk da haka, ga fakitin batirin lithium-ion, sanyaya iska yana da ƙarancin ingancin canja wurin zafi kuma yana da saurin rarraba zafin jiki mara daidaituwa na fakitin baturi, wato, rashin daidaiton zafin jiki. Sanyaya iska yana da wasu ƙuntatawa saboda ƙarancin ƙarfin zafi, don haka yana buƙatar a sanya shi da wasu hanyoyin sanyaya a lokaci guda. Tasirin sanyaya iska yana da alaƙa da shirya batirin da yankin hulɗa tsakanin tashar kwararar iska da baturin. Tsarin tsarin kula da zafi na baturi mai sanyaya iska yana inganta ingancin sanyaya tsarin ta hanyar canza rarraba tazara ta baturi na fakitin baturi a cikin tsarin sanyaya iska mai layi ɗaya.

Na'urar dumama iska ta PTC02

sanyaya ruwa

Tasirin adadin masu gudu da saurin kwarara akan tasirin sanyaya
Sanyaya ruwa (Mai hita mai sanyaya PTC) ana amfani da shi sosai wajen watsar da zafi ga batirin mota saboda kyawun aikin watsa zafi da kuma ikon kiyaye daidaiton zafin batirin. Idan aka kwatanta da sanyaya iska, sanyaya ruwa yana da ingantaccen aikin canja wurin zafi. Sanyaya ruwa yana cimma watsa zafi ta hanyar kwararar da ruwan sanyaya a cikin hanyoyin da ke kewaye da batirin ko ta hanyar jiƙa batirin a cikin ruwan sanyaya don ɗaukar zafi. Sanyaya ruwa yana da fa'idodi da yawa dangane da ingancin sanyaya da amfani da makamashi, kuma ya zama babban abin da ake amfani da shi wajen sarrafa zafi na baturi. A halin yanzu, ana amfani da fasahar sanyaya ruwa a kasuwa kamar Audi A3 da Tesla Model S. Akwai abubuwa da yawa da ke shafar tasirin sanyaya ruwa, gami da tasirin siffar bututun sanyaya ruwa, kayan aiki, matsakaicin sanyaya, ƙimar kwarara da raguwar matsin lamba a wurin fita. Idan aka ɗauki adadin masu gudu da rabon tsayi zuwa diamita na masu gudu a matsayin masu canji, an yi nazarin tasirin waɗannan sigogin tsarin akan ƙarfin sanyaya tsarin a ƙimar fitarwa na 2C ta hanyar canza tsarin hanyoyin shiga masu gudu. Yayin da rabon tsayi ke ƙaruwa, matsakaicin zafin fakitin batirin lithium-ion yana raguwa, amma adadin masu gudu yana ƙaruwa zuwa wani mataki, kuma raguwar zafin batirin ma yana raguwa.

Mai hita mai sanyaya PTC
Mai hita mai sanyaya PTC
Hita Mai Sanyaya Mai Ƙarfin Wutar Lantarki (HVH)01
Mai hita mai sanyaya PTC01

Lokacin Saƙo: Afrilu-07-2023