· Shigarwa da gyarawa nadizal ruwa hita:
a.Ya kamata a sanya shi a kwance (± 5).
b.Ya kamata a shirya inda yake ƙarƙashin ƙananan girgiza.
c.Ana ba da shawarar shigar da shroud a sama da hita don tsawaita rayuwar sabis na hita idan an fallasa shi zuwa ɗakin.
d.An haramta sanya duk wani abu mai ƙonewa ko mai ƙonewa ko abubuwa masu fashewa kusa da naúrar.
· Shigarwa nadizal hitabututun mai:
a.Ana iya ɗaukar mai kai tsaye daga tankin mai ta hanyar bututun mai na daban wanda ba a raba shi da wasu kayan aikin da ke cikin motar ba.
b.Bambancin tsayi tsakanin matakin man fetur na tanki da wannaninjin dumama ruwatsawo ba zai iya wuce ± 500mm.
c.Tsawon bututun mai daga tashar mai na tankin mai zuwa famfo na lantarki bai wuce 1m ba yayin da bututun mai daga famfo na lantarki zuwahitabai fi 9m ba kuma ya kamata a dora famfo na lantarki a kwance (yana da kyau a dora shi sama da 15 ℃ zuwa 35 ℃ amma ba kasa ba.).
d.Saita wani tankin mai daban lokacin da tazarar da ke tsakanin tankin mai da na'urar dumama ya wuce 10m ko kuma motar ta zama mai.
e.Ya kamata a yi bututun mai da bututun nailan p 4x1 (ko bututun roba) tare da haɗin gwiwa na musamman, dole ne a ɗaure haɗin bututun olil kuma a sanya hannun rigar kariya a kan bututun mai kuma a daidaita shi a jikin abin hawa.
· Shigar da bututun ci da shaye-shaye:
a.Ba za a sami wani cikas a cikin 300mm na iskar mashigai da iska ba, in ba haka ba zai haifar da rashin ƙarancin wutar lantarki kuma yana shafar konewar al'ada.Hankali na musamman: saboda zafin mashin iskar iskar gas ya fi girma, dole ne babu taurin waya, bututun roba ko wasu kayan da ba su da zafi don guje wa gobara.
b.Da fatan za a lura da waɗannan abubuwan yayin shigar da bututun sha: Kada a yi amfani da iskar da ke shayewa azaman iskar da ke goyan bayan konewa.Hanyar shiga kada ta kasance gaba da titin tafiya kai tsaye kuma bututun shigar da aka sanya ya kamata a karkata zuwa ƙasa.
c.Da fatan za a lura lokacin shigar da bututu mai shayarwa: Dole ne a sanya tashar jiragen ruwa a waje da abin hawa;bututun shaye-shaye kada ya wuce iyakar gefen abin hawa kuma bututun ya kamata a karkata zuwa ƙasa.
d.Domin hana bututun fitar da ruwa daga lalacewa ta hanyar girgiza, dole ne a gyara shi.
e.Lokacin dadizal water hitaan shirya shi a cikin ɗakin, dole ne a haɗa tashar iska da tashar iska zuwa sararin samaniya a waje da gidan.Gas ɗin da ke fitar da iskar gas ɗin yana da illa ga jikin ɗan adam kuma iskar da ke goyan bayan konewa tana cinye iskar oxygen, don haka duka biyun ba za a taɓa haɗa su da cikin gida ba.Ana iya haɗa tashar iska da bututun ƙarfe mai tsayi wanda bai wuce mita 2 ba, kuma kusurwar lanƙwasa yakamata ya fi 90°.
Lokacin aikawa: Fabrairu-10-2023