Kiran daji yana tura matafiya da yawa zuwa siyan RV. Kasadar ta kasance a can, kuma tunanin wannan wuri mai kyau ya isa ya sanya murmushi a fuskar kowa. Amma lokacin rani yana zuwa. Yana ƙara zafi a waje kuma masu RV suna tsara hanyoyin da za su kasance cikin sanyi. Duk da cewa tafiya zuwa bakin teku ko tsaunuka hanya ce mai kyau ta kwantar da hankali, har yanzu kuna son ku kasance cikin sanyi yayin tuki da ajiye motoci.
Wannan shine abin da ya sa masu sha'awar RV da yawa ke neman mafi kyawun na'urar sanyaya iska ta RV da za su iya samu.
Akwai zaɓuɓɓuka da yawa a can. Ga wasu nasihu na asali don taimaka muku zaɓar mafi kyauna'urar sanyaya iska ta RVdon buƙatunku.
fahimci buƙatunku
Kafin siyan na'urar sanyaya daki, dole ne ka san adadin BTU da kake buƙata don sanyaya daki na RV ɗinka. Wannan adadi ya dogara ne akan murabba'in faɗin RV ɗin. Manyan RV za su buƙaci sama da BTU 18,000 don kiyaye wurin ya yi sanyi akai-akai. Ba kwa son siyan na'urar sanyaya daki wacce take da rauni sosai kuma ba za ta sanyaya daki yadda ya kamata ba. Ga jadawalin da zai taimaka wajen ƙididdige buƙatunku.
Wanne na'urar sanyaya iska ta RV ta dace da salonka?
Akwai zaɓuɓɓuka da yawa masu kyau da za a iya zaɓa daga nan.
1.na'urar sanyaya iska ta rufin RV
Wannan zaɓi ne mai shahara. Domin yana kan rufin RV, wannan na'urar sanyaya iska ba ta ɗaukar ƙarin sarari a cikin RV. Yawancin na'urorin sanyaya iska na rufin suna aiki tsakanin 5,000 zuwa 15,000 BTU/awa. Wannan adadi ne mai sauƙi idan aka yi la'akari da fiye da kashi 30% na kuzarin yana ɓacewa ta cikin hanyoyin iska. Na'urar sanyaya iska ta rufin na iya sanyaya yanki mai tsawon ƙafa 10 da ƙafa 50.
Iskar waje tana sanyaya na'urar kuma tana aiki ta hanyar RV ɗinka. Dangane da girman na'urar, tana iya amfani da wutar lantarki mai yawa, don haka ba shine mafi kyawun zaɓi ga waɗanda ke adana makamashi ko kuma suna son yin zango a waje da grid ba. Na'urorin sanyaya na rufin suma suna da tsada a gyara. Sanya na'urar sanyaya na'urar a kan rufin yana fallasa ta ga iska mai danshi, yana haifar da tsatsa da wataƙila ƙwayoyin cuta.
Haka kuma yana da wahala ga talakawa su sanya na'urorin sanyaya daki a saman rufin. Wasu suna da nauyin sama da fam 100, don haka ana buƙatar mutane biyu ko fiye su kula da shigarwar. Hakanan yana da wayoyi da hanyoyin fitar da iska da yawa don haɗawa yadda ya kamata. Idan ba ku da cancantar da ta dace, bai kamata ku yi ƙoƙarin yin hakan ba.
2. Na'urar sanyaya iska da aka ɗora a ƙasa
Yayin da buƙatun mutane game da hayaniya a cikin gida ke ƙaruwa, wasu masana'antun RV sun fara nazarin amfani da na'urorin sanyaya iska da aka ɗora a ƙasa don samar da sanyaya/ɗumama RV. Ana sanya na'urorin sanyaya iska da aka ɗora a ƙasa a ƙarƙashin gado ko ƙasan kujera a cikin RV., ana iya buɗe allon gado da kuma kujera da ke akasin haka don sauƙaƙe gyara daga baya. Ɗaya daga cikin fa'idodin na'urar sanyaya iska da aka ɗora a ƙasa shine rage hayaniyar da na'urar sanyaya iska ke yi lokacin da take aiki.
Mafi kyawun aikin na'urar sanyaya iska ta ƙarƙashin na'urar za a tantance shi ta wurin da ya dace a shigar da ita. Da farko, yi ƙoƙarin kasancewa kusa da gatari gwargwadon iko, kuma gabaɗaya zaɓi shigar da shi a gaban ƙofar RV. Na'urar sanyaya iska tana da sauƙin shigarwa, amma ana buƙatar buɗewa a ƙasan abin hawa don musayar iska (shiga da fita) da magudanar ruwa. Idan kuna buƙatar amfani da na'urar sarrafa nesa ta infrared don sarrafawa, kuna buƙatar shigar da na'urar watsawa ta infrared kusa da na'urar sanyaya iska don sauƙaƙe aikin nesa.
Lokacin Saƙo: Yuni-25-2024