Barka da zuwa Hebei Nanfeng!

Hanyar Wayar da Zafi Don Sabuwar Batir Lithium Wutar Mota Makamashi

BTMS

Tsarin fakitin baturi na lithium galibi ya ƙunshi batura da haɗaɗɗen sanyaya da na'urorin kashe zafi kyauta.Dangantakar da ke tsakanin su biyun tana sadar da juna.Baturin shine ke da alhakin kunna sabuwar motar makamashi, kuma sashin sanyaya na iya ɗaukar zafin da baturin ya haifar yayin aiki.Hanyoyin watsar da zafi daban-daban suna da kafofin watsa labaru daban-daban.
Idan yanayin zafin da ke kewaye da baturin ya yi yawa, waɗannan kayan za su yi amfani da gaskat ɗin silicone mai zafi a matsayin hanyar watsawa, su shiga cikin bututu mai sanyaya cikin sauƙi, sannan su sha zafi ta hanyar hulɗa kai tsaye ko kai tsaye tare da baturin guda.Babban fa'idar wannan hanyar ita ce tana da babban wurin hulɗa tare da ƙwayoyin baturi kuma yana iya ɗaukar zafi daidai.

Hanyar sanyaya iska kuma hanya ce ta kowa don sanyaya baturin.(PTC Air Heater) Kamar yadda sunan ya nuna, wannan hanya tana amfani da iska azaman matsakaicin sanyaya.Masu zanen sabbin motocin makamashi za su girka magoya bayan sanyaya kusa da na'urorin baturi.Domin ƙara yawan kwararar iska, ana kuma ƙara magudanar ruwa kusa da na'urorin baturi.Tasirin motsin iska, baturin lithium na sabon abin hawa na makamashi zai iya watsar da zafi da sauri kuma ya kula da tsayayyen zafin jiki.Amfanin wannan hanyar ita ce ta kasance mai sassauƙa, kuma tana iya watsar da zafi ta hanyar haɗaɗɗen yanayi ko kuma ta tilastawa zafi.Amma idan ƙarfin baturi ya yi girma sosai, sakamakon hanyar watsar da zafi mai sanyaya iska ba shi da kyau.

Akwatin-nau'in samun iska mai sanyaya shine ƙarin haɓakar yanayin sanyaya iska da hanyar watsar da zafi.Baya ga sarrafa matsakaicin zafin baturin baturin, yana kuma iya sarrafa mafi ƙarancin zafin baturin, yana tabbatar da aikin baturi na yau da kullun zuwa babban matsayi.Koyaya, wannan hanyar tana haifar da rashin daidaituwar yanayin zafin jiki a cikin fakitin baturi, yana mai da hankali ga rashin daidaituwar zafi.Nau'in sanyaya iska mai nau'in akwatin yana ƙarfafa saurin iskar mashigan iska, yana daidaita matsakaicin zafin fakitin baturi, kuma yana sarrafa babban bambancin zafin jiki.Duk da haka, saboda ƙananan tazarar baturi na sama a mashigar iska, iskar gas ɗin da aka samu ba ta cika buƙatun watsar da zafi ba, kuma yawan magudanar ruwa ya yi jinkiri sosai.Idan abubuwa suka ci gaba da tafiya haka, zafin da ke taruwa a saman ɓangaren baturin a mashigar iska yana da wuyar yaɗuwa.Ko da an tsaga saman a mataki na gaba, bambancin zafin jiki tsakanin fakitin baturi har yanzu ya wuce kewayon saiti.

Hanyar sanyaya kayan canji na zamani yana da mafi girman abun ciki na fasaha, saboda canjin lokaci na iya ɗaukar babban adadin zafi gwargwadon canjin zafin baturi.Babban fa'idar wannan hanyar ita ce tana cinye ƙarancin kuzari kuma tana iya sarrafa yanayin zafin baturin a hankali.Idan aka kwatanta da hanyar sanyaya ruwa, kayan canjin lokaci ba mai lalacewa ba ne, wanda ke rage gurbatar matsakaici zuwa baturi.Koyaya, ba duk sabbin tram ɗin makamashi zasu iya amfani da kayan canjin lokaci azaman matsakaicin sanyaya ba, bayan haka, farashin masana'anta na irin waɗannan kayan yana da yawa.

Dangane da aikace-aikacen, sanyaya fin convection na iya sarrafa matsakaicin zafin jiki da matsakaicin bambancin zazzabi na fakitin baturi tsakanin kewayon 45°C da 5°C.Koyaya, idan saurin iskar da ke kewaye da fakitin baturi ya kai ƙimar da aka saita, tasirin sanyayawar fins ta saurin iskar ba ta da ƙarfi, ta yadda bambancin zafin baturin ya canza kaɗan.

Sanyaya bututun zafi wata sabuwar hanyar kawar da zafi ce, wacce har yanzu ba a fara amfani da ita a hukumance ba.Wannan hanya ita ce shigar da matsakaicin aiki a cikin bututun zafi, da zarar zafin baturin ya tashi, zai iya cire zafi ta matsakaicin cikin bututu.

Ana iya ganin cewa mafi yawan hanyoyin watsar da zafi suna da wasu iyakoki.Idan masu bincike suna son yin aiki mai kyau a cikin zafi na batura na lithium, dole ne su kafa na'urori masu zafi a cikin yanayin da aka yi niyya bisa ga ainihin halin da ake ciki, don ƙara yawan tasirin zafi., don tabbatar da cewa baturin lithium zai iya aiki akai-akai.

✦Maganin gazawar tsarin sanyaya sabbin motocin makamashi

Da farko dai, rayuwar sabis da aikin sabbin motocin makamashi sun yi daidai da rayuwar sabis da aikin batirin lithium.Masu bincike na iya yin aiki mai kyau a cikin sarrafa zafi bisa ga halayen batir lithium.Saboda tsarin watsar da zafi da sabbin motocin makamashi na nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan makamashi daban-daban da nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan makamashi daban-daban da nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan makamashi da nau'ikan nau'ikan nau'ikan makamashi da nau'ikan nau'ikan makamashi daban-daban da nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan makamashi da nau'ikan nau'ikan makamashi daban daban da nau'ikan nau'ikan nau'ikan makamashi da sabbin fasahohin da makamashi da sabbin makamashin makamashi da ke amfani da su ke amfani da yanayin zafi daban-daban sun bambanta sosai, yayin inganta tsarin sarrafa zafi, masu bincike dole ne su zabi hanyar kawar da zafi mai ma'ana bisa ga halayen aikinsu don kara girman tsarin zubar da zafi na sabon makamashi. abin hawa tasiri.Misali, lokacin amfani da hanyar sanyaya ruwa (PTC Coolant Heater), masu bincike na iya amfani da ethylene glycol a matsayin babban zafi mai zafi.Duk da haka, don kawar da rashin lahani na sanyaya ruwa da hanyoyin watsar da zafi, da kuma hana ethylene glycol daga yabo da gurɓata batir, masu bincike suna buƙatar amfani da kayan harsashi marasa lalacewa a matsayin kayan kariya ga baturan lithium.Bugu da ƙari, masu bincike dole ne su yi aiki mai kyau na rufewa don rage yiwuwar zubar da ethylene glycol.

Na biyu, kewayon tafiye-tafiye na sabbin motocin makamashi yana ƙaruwa, ƙarfi da ƙarfin batir lithium sun inganta sosai, kuma ana ƙara samun zafi.Idan kun ci gaba da yin amfani da hanyar daɗaɗɗen zafi na gargajiya, za a rage tasirin zafi sosai.Don haka, masu bincike dole ne su ci gaba da tafiya tare da lokutan, ci gaba da haɓaka sabbin fasahohi, da zaɓar sabbin kayan aiki don haɓaka aikin tsarin sanyaya.Bugu da ƙari, masu bincike za su iya haɗa nau'o'in hanyoyin watsar da zafi don faɗaɗa fa'idodin tsarin watsar da zafi, ta yadda za a iya sarrafa yanayin zafin da ke kewaye da baturin lithium a cikin kewayon da ya dace, wanda zai iya samar da wutar lantarki marar ƙarewa ga sababbin motocin makamashi.Misali, masu bincike na iya haɗa hanyoyin sanyaya iska da hanyoyin watsar da zafi a kan zaɓin hanyoyin kawar da zafi na ruwa.Ta wannan hanyar, hanyoyin biyu ko uku za su iya daidaita gazawar juna da kuma inganta aikin kawar da zafi na sabbin motocin makamashi yadda ya kamata.
A ƙarshe, dole ne direba ya yi aiki mai kyau a cikin kula da sabbin motocin makamashi na yau da kullun lokacin tuƙi abin hawa.Kafin tuƙi, ya zama dole don duba yanayin gudu na abin hawa da ko akwai kurakurai na aminci.Wannan hanyar bita na iya rage haɗarin gazawar zirga-zirga da tabbatar da amincin tuki.Bayan tuƙi na dogon lokaci, direban ya kamata ya aika da motar akai-akai don dubawa don duba ko akwai matsalolin da za a iya samu a cikin tsarin sarrafa kayan lantarki da na'urar watsar da zafi a cikin lokaci don guje wa haɗari na tsaro yayin tuki sababbin motocin makamashi.Bugu da kari, kafin siyan sabuwar motar makamashi, dole ne direba ya yi kyakkyawan aiki na bincike don fahimtar tsarin tsarin tukin batirin lithium da tsarin kawar da zafi na sabuwar motar makamashi, kuma yayi ƙoƙarin zaɓar abin hawa mai kyawu mai kyawu. tsarin.Domin irin wannan nau'in abin hawa yana da tsawon rayuwar sabis da ingantaccen aikin abin hawa.Har ila yau, ya kamata direbobi su fahimci wasu ilimin kulawa don magance gazawar tsarin kwatsam da rage asara cikin lokaci.

PTC hita iska02
Babban Mai Sanya Wutar Lantarki (HVH)01
PTC coolant hita01_副本
PTC coolant hita02

Lokacin aikawa: Juni-25-2023