Cikakken tsarin kula da yanayin zafi na motar bus ɗin mai ya ƙunshi: sarrafa zafin jiki na man fetur, sarrafa wutar lantarki, dumama hunturu da sanyaya lokacin rani, da kuma ingantaccen tsarin kula da yanayin zafi na bas ɗin dangane da amfani da zafin daɗaɗɗen mai.
Babban abubuwan da ke cikin tsarin sarrafa zafin jiki na man fetur sun haɗa da: 1) Famfu na ruwa: yana tafiyar da wurare dabam dabam.2) Ruwan zafi (core + fan): yana rage zafin jiki mai sanyaya kuma yana watsar da zafin dattin mai.3) Thermostat: sarrafa coolant size wurare dabam dabam.4) PTC dumama lantarki: heats coolant a low zafin jiki fara preheat da man fetur cell.5) Naúrar Deionization: yana ɗaukar ions a cikin mai sanyaya don rage ƙarfin lantarki.6) Maganin daskarewa don ƙwayar mai: matsakaici don sanyaya.
Bisa ga halaye na man fetur cell, da ruwa famfo ga thermal management tsarin yana da wadannan halaye: babban kai (mafi sel, da mafi girma da shugaban da ake bukata), high coolant kwarara (30kW zafi dissipation ≥ 75L / min) da daidaitacce ikon.Sa'an nan kuma ana daidaita saurin famfo da wutar lantarki bisa ga kwararar mai sanyaya.
Halin ci gaba na gaba na famfo ruwa na lantarki: a ƙarƙashin yanayin gamsarwa da yawa fihirisa, za a rage yawan amfani da makamashin ci gaba kuma za a ci gaba da haɓaka amincin.
Tushen zafin ya ƙunshi ɗigon zafin rana da fanka mai sanyaya, kuma ainihin mashin ɗin zafi shine yankin naúrar zafi.
Hanyoyin haɓakar haɓakar radiyo: haɓakar radiyo na musamman don ƙwayoyin man fetur, dangane da haɓaka kayan haɓaka, da ake buƙata don haɓaka tsaftar ciki da rage ƙimar hazo ion.
Mahimman alamun mai sanyaya fan shine ikon fan da matsakaicin girman iska.504 fan samfurin yana da matsakaicin ƙarar iska na 4300m2 / h da ƙimar ƙimar 800W;506 fan samfurin yana da matsakaicin girman iska na 3700m3 / h da ƙimar ƙimar 500W.Fan ne yafi.
Yanayin ci gaban fan na sanyaya: mai sanyaya fan zai iya canzawa daga baya a cikin dandali na ƙarfin lantarki, kai tsaye ya dace da ƙarfin lantarki na tantanin mai ko tantanin wutar lantarki, ba tare da mai sauya DC/DC ba, don haɓaka aiki.
Ana amfani da dumama wutar lantarki na PTC a cikin ƙananan zafin farawa na ƙwayar man fetur a cikin hunturu, PTC dumama wutar lantarki yana da matsayi biyu a cikin tsarin kula da man fetur, a cikin ƙananan zagayowar kuma a cikin layin ruwa na kayan shafa, ƙananan zagayowar. shi ne ya fi kowa.
A lokacin sanyi, lokacin da ƙananan zafin jiki ya yi ƙasa, ana ɗaukar wutar lantarki daga cikin tantanin lantarki don dumama coolant a cikin ƙaramin zagaye da bututun ruwa na makeup, sannan zafi mai zafi yana dumama na'urar har sai zafin na'urar ya kai. ƙimar da aka yi niyya, kuma ana iya farawa tantanin mai kuma an dakatar da dumama wutar lantarki.
PTC dumama lantarki ya kasu kashi low-voltage da kuma high-voltage bisa ga irin ƙarfin lantarki dandali, low-voltage ne yafi 24V, wanda bukatar a canza zuwa 24V ta DC/DC Converter.Ƙarfin wutar lantarki mai ƙarancin wutar lantarki yana iyakancewa ta 24V DC/DC Converter, a halin yanzu, matsakaicin matsakaicin DC/DC don babban ƙarfin lantarki zuwa 24V ƙananan ƙarfin lantarki shine kawai 6kW.Babban ƙarfin wutar lantarki shine 450-700V, wanda yayi daidai da ƙarfin wutar lantarki, kuma ƙarfin dumama yana iya zama babba, galibi ya danganta da ƙarar na'urar.
A halin yanzu, tsarin kwayar mai na cikin gida yana farawa ne ta hanyar dumama waje, watau dumama ta hanyar dumama PTC;Kamfanonin ketare irinsu Toyota na iya farawa kai tsaye ba tare da dumama waje ba.
Hanyar ci gaba na dumama wutar lantarki na PTC don tsarin kula da ma'aunin zafi na man fetur shine miniaturization, babban aminci da aminci babban ƙarfin wutar lantarki PTC dumama.
Lokacin aikawa: Maris 28-2023