Tsarin dumama motar mai
Da farko, bari mu sake duba tushen zafi na tsarin dumama motar mai.
Ingancin zafi na injin motar yana da ƙasa sosai, kusan kashi 30%-40% na kuzarin da konewa ke samarwa ne kawai ake mayar da shi makamashin injina na motar, sauran kuma ana cire su ta hanyar sanyaya da iskar gas. Makamashin zafi da mai sanyaya ke ɗauka ya kai kusan kashi 25-30% na zafin konewa.
Tsarin dumama motar mai ta gargajiya shine don jagorantar mai sanyaya a cikin tsarin sanyaya injin zuwa na'urar musayar zafi ta iska/ruwa a cikin taksin. Lokacin da iska ta ratsa ta cikin na'urar dumama ruwa, ruwan zafi mai zafi zai iya canja wurin zafi zuwa iska cikin sauƙi, don haka iskar da ke shiga taksin iska ce mai dumi.
Sabuwar tsarin dumama makamashi
Idan aka yi la'akari da motocin lantarki, yana iya zama da sauƙi ga kowa ya yi tunanin cewa tsarin dumama da ke amfani da wayar juriya kai tsaye don dumama iska bai isa ba. A ka'ida, yana yiwuwa gaba ɗaya, amma kusan babu tsarin dumama waya mai juriya ga motocin lantarki. Dalilin shi ne cewa wayar juriya tana cinye wutar lantarki da yawa.
A halin yanzu, nau'ikan sabbin nau'ikantsarin dumama makamashiGalibi nau'ikan biyu ne, ɗaya shine dumama PTC, ɗayan kuma shine fasahar famfon zafi, sannan dumama PTC ta kasu kashi biyuPTC na iska da kuma PTC mai sanyaya iska.
Ka'idar dumama tsarin dumama nau'in PTC mai sauƙi ce kuma mai sauƙin fahimta. Yana kama da tsarin dumama waya mai juriya, wanda ya dogara da wutar lantarki don samar da zafi ta hanyar juriya. Bambancin kawai shine kayan juriya. Wayar juriya waya ce ta yau da kullun mai juriya mai ƙarfi, kuma PTC da ake amfani da ita a cikin motocin lantarki tsarkakakku ita ce thermistor na semiconductor. PTC ita ce taƙaitaccen Ma'aunin Zafin Jiki Mai Kyau. Darajar juriya kuma za ta ƙaru. Wannan halayyar tana ƙayyade cewa a ƙarƙashin yanayin ƙarfin lantarki mai ɗorewa, hita na PTC yana zafi da sauri lokacin da zafin jiki ya yi ƙasa, kuma lokacin da zafin jiki ya tashi, ƙimar juriya ta zama babba, wutar lantarki ta zama ƙarami, kuma PTC tana cinye ƙarancin kuzari. Tsayawa da zafin jiki akai-akai zai adana wutar lantarki idan aka kwatanta da dumama waya mai juriya tsantsa.
Waɗannan fa'idodin PTC ne motocin lantarki masu tsabta (musamman samfuran ƙananan ƙarewa) suka karɓe su sosai.
An raba dumamar PTC zuwana'urar dumama ruwa ta PTC da na'urar dumama iska.
Na'urar hita ruwa ta PTCSau da yawa ana haɗa shi da ruwan sanyaya mota. Lokacin da motocin lantarki ke aiki tare da injin yana aiki, injin ɗin zai kuma yi zafi. Ta wannan hanyar, tsarin dumama zai iya amfani da wani ɓangare na injin don dumama kafin tuƙi, kuma yana iya adana wutar lantarki. Hoton da ke ƙasana'urar hita mai sanyaya iska mai ƙarfi ta EV.
Bayan hakadumama ruwa PTCyana dumama mai sanyaya, mai sanyaya zai gudana ta tsakiyar dumama a cikin taksin, sannan yayi kama da tsarin dumama motar mai, kuma iskar da ke cikin taksin za ta zagaya ta kuma dumama ta ƙarƙashin aikin mai hura iska.
Thedumama iska PTCshine a sanya PTC kai tsaye a kan tsakiyar hita na taksi, a zagaya iskar da ke cikin motar ta hanyar na'urar hura iska sannan a dumama iskar da ke cikin taksi ta hanyar na'urar hura wutar lantarki ta PTC. Tsarin yana da sauƙi, amma ya fi tsada fiye da PTC mai dumama ruwa.
Lokacin Saƙo: Agusta-03-2023