Barka da zuwa Hebei Nanfeng!

Gudanar da Zafin Motoci na Lantarki - Mai Hita na PTC

Dumama a cikin jirgin ruwa ita ce mafi mahimmancin buƙatar dumama, kuma motocin mai da motocin haɗin gwiwa na iya samun zafi daga injin. Jirgin tuƙi na lantarki na abin hawa mai amfani da wutar lantarki ba ya samar da zafi kamar injin, don haka ahita wurin ajiye motoci ta lantarkiana buƙatar hakan don biyan buƙatun dumamar hunturu. Ƙara yawan amfani da batirin a lokacin sanyi mai ƙarancin zafi ya ƙara ƙarfin hita.

PTC (Positive Temperature Coefficient) yana nufin cewa mafi girman zafin jiki, mafi girman juriya, kuma akwai alaƙa mai kyau. A halin yanzu, yawancin motoci tare da wannan, zaku iya amfani da dumamar batirin motar kai tsaye ya fi dacewa. Ga motocin lantarki masu tsabta, batirin mota don batirin wutar lantarki mai ƙarfi, masu dumama wutar lantarki gabaɗaya zasu zaɓi.masu dumama wutar lantarki masu ƙarfin lantarki, saboda ƙarfin lantarki yana da yawa, ana iya canza wutar lantarki iri ɗaya zuwa makamashin zafi fiye da haka.
Ta hanyar tsarin aiki nahita mai sanyaya wutar lantarkiHaka kuma za a iya raba shi zuwa iskar dumama kai tsaye da iskar dumama kai tsaye ta hanyar dumama ruwa. Ka'idar dumama iska kai tsaye iri ɗaya ce da na'urar busar da gashi ta lantarki, yayin da nau'in ruwan dumama ya fi kusa da nau'in dumama. Saboda ƙarancin ƙarfin fitarwa na baturi lokacin farawa a yanayin zafi mai ƙarancin sanyi a lokacin hunturu, kamfanonin motoci da yawa suna amfani da fasahar dumama baturi. Mafi yawan amfani da ita shine na'urar dumama ruwa ta PTC, ɗakin da baturi a jere a cikin da'irar dumama, ta hanyar maɓallin bawul mai hanyoyi uku za a iya zaɓar ko za a gudanar da dumama ɗakin da baturi tare a cikin babban zagayowar ko ɗaya daga cikin dumama ɗaya na ƙaramin zagaye. Kuma yana iya gamsar da dumama ɗakin da baturi a cikin da'ira ɗaya. Ta hanyar samun na'urar dumama lantarki, rayuwarbatirin abin hawa na lantarkian faɗaɗa sosai.

HITA MAI ƊAƊA EV

Lokacin Saƙo: Mayu-15-2024