A matsayin babban tushen wutar lantarki na sabbin motocin makamashi, batir masu amfani da wutar lantarki na da matukar muhimmanci ga sabbin motocin makamashi.Lokacin ainihin amfani da abin hawa, baturin zai fuskanci hadaddun yanayin aiki mai canzawa.
A ƙananan zafin jiki, juriya na ciki na batirin lithium-ion zai karu kuma ƙarfin zai ragu.A cikin matsanancin yanayi, electrolyte zai daskare kuma ba za a iya fitar da baturi ba.Ayyukan ƙananan zafin jiki na tsarin baturi zai yi tasiri sosai, wanda zai haifar da aikin samar da wutar lantarki na motocin lantarki.Fade da rage iyaka.Lokacin cajin sabbin motocin makamashi a ƙarƙashin ƙananan yanayin zafi, BMS gabaɗaya na farko yana dumama baturin zuwa yanayin da ya dace kafin yin caji.Idan ba a sarrafa shi da kyau ba, zai haifar da ƙarin cajin wutar lantarki nan take, wanda zai haifar da gajeriyar da'ira, kuma ƙarin hayaki, wuta ko ma fashewa na iya faruwa.
A yanayin zafi mai yawa, idan sarrafa caja ya gaza, zai iya haifar da mummunan tasirin sinadarai a cikin baturin kuma ya haifar da zafi mai yawa.Idan zafi ya taru da sauri a cikin baturin ba tare da lokacin da zai watse ba, baturin na iya zubewa, fitar da hayaki, hayaki, da sauransu. A lokuta masu tsanani, baturin zai ƙone da ƙarfi kuma ya fashe.
Tsarin sarrafa zafin baturi (Tsarin Gudanar da Baturi, BTMS) shine babban aikin tsarin sarrafa baturi.Gudanar da yanayin zafi na baturin ya ƙunshi ayyuka na sanyaya, dumama da daidaita yanayin zafi.Ana daidaita ayyukan sanyaya da dumama don yuwuwar tasirin zafin yanayi na waje akan baturi.Ana amfani da daidaita yanayin zafi don rage bambance-bambancen zafin jiki a cikin fakitin baturi da kuma hana saurin ruɓe sakamakon zafi na wani ɓangaren baturin.Tsarin tsari na rufaffiyar madauki ya ƙunshi matsakaicin matsakaicin zafi, aunawa da naúrar sarrafawa, da kayan sarrafa zafin jiki, ta yadda batirin wutar lantarki zai iya aiki a cikin kewayon zafin jiki mai dacewa don kiyaye yanayin amfani da mafi kyau da tabbatar da aiki da rayuwar rayuwar tsarin baturi.
1. "V" tsarin haɓaka tsarin tsarin kula da thermal
A matsayin wani ɓangare na tsarin batir wutar lantarki, tsarin kula da thermal kuma an haɓaka shi daidai da samfurin haɓaka samfurin V" na masana'antar kera motoci. Za a inganta ingantaccen ci gaba, za a adana farashin ci gaba da tsarin garanti, dogaro, aminci da tsawon rai.
Mai zuwa shine samfurin "V" na haɓaka tsarin kula da zafi.Gabaɗaya, ƙirar ta ƙunshi gatari biyu, ɗaya a kwance ɗaya kuma ɗaya a tsaye: axis ɗin kwance yana kunshe da manyan layukan ci gaba guda huɗu da babban layi ɗaya na tabbatarwa, kuma babban layin shine haɓaka gaba., la'akari da jujjuyawar tabbatarwar madauki;axis na tsaye ya ƙunshi matakai guda uku: sassa, tsarin ƙasa da tsarin.
Yanayin zafin baturin yana rinjayar amincin baturin kai tsaye, don haka ƙira da bincike na tsarin kula da zafin jiki na baturi yana ɗaya daga cikin ayyuka masu mahimmanci a cikin ƙirar tsarin baturi.Dole ne a aiwatar da ƙirar sarrafa zafin jiki da tabbatar da tsarin batir daidai da tsarin ƙirar zafin baturi, tsarin sarrafa zafin baturi da nau'ikan abubuwan, zaɓin ɓangaren tsarin sarrafa zafi, da kimanta aikin tsarin sarrafa zafi.Domin tabbatar da aiki da amincin baturin.
1. Bukatun tsarin kula da thermal.Dangane da sigogin shigarwar ƙira kamar yanayin amfani da abin hawa, yanayin aiki na abin hawa, da taga yanayin zafin batirin, gudanar da bincike na buƙatu don fayyace buƙatun tsarin batir don tsarin kula da thermal;tsarin bukatun, bisa ga Bukatun bincike yana ƙayyade ayyuka na tsarin kula da thermal da maƙasudin ƙira na tsarin.Waɗannan manufofin ƙira sun haɗa da sarrafa zafin ƙwayar baturi, bambancin zafin jiki tsakanin ƙwayoyin baturi, yawan kuzarin tsarin da farashi.
2. Tsarin tsarin kula da thermal.Dangane da buƙatun tsarin, tsarin ya kasu kashi biyu na tsarin sanyaya, tsarin dumama, tsarin dumama tsarin zafi da tsarin runaway obstructin (TRo), kuma an ayyana buƙatun ƙira na kowane tsarin.A lokaci guda ana gudanar da bincike na kwaikwaiyo don fara tabbatar da ƙirar tsarin.KamarPTC mai sanyaya, PTC hitar iska, lantarki famfo ruwa, da dai sauransu.
3. Tsarin tsarin tsarin, da farko ƙayyade burin ƙira na kowane tsarin tsarin bisa ga tsarin tsarin, sa'an nan kuma aiwatar da zaɓin hanyar, ƙirar ƙira, cikakken ƙira da nazarin kwaikwaiyo da tabbatarwa ga kowane tsarin tsarin bi da bi.
4. Ƙirar sassa, da farko ƙayyade maƙasudin ƙira na sassan bisa ga tsarin tsarin tsarin, sa'an nan kuma aiwatar da cikakken ƙira da bincike na kwaikwayo.
5. Ƙirƙira da gwajin sassa, masana'anta na sassa, da gwaji da tabbatarwa.
6. Subsystem hadewa da kuma tabbatarwa, domin subsystem hadewa da gwajin tabbatarwa.
7. Haɗin tsarin tsarin da gwaji, tsarin haɗin kai da tabbatar da gwaji.
Lokacin aikawa: Juni-02-2023